Thành phần
Paracetamol 500mg; Loratadin 5mg; Dextromethorphan HBr 15mg.
Chỉ định
Giảm đau hạ sốt trong các chứng cảm lạnh, đau nhức cơ thể, ho, sổ mũi, ớn lạnh. Điều trị các triệu chứng cảm cúm: sốt, ho, nhức đầu, đau nhức bắp thịt, xương khớp, nghẹt mũi, chảy nước mũi, chảy nước mắt, ngứa mắt, viêm xoang, sổ mũi theo mùa, mẩn ngứa, viêm mũi dị ứng.
Chống chỉ định
Trẻ em dưới 6 tuổi. Quá mẫn cảm với thành phần thuốc. Không dùng cho phụ nữ có thai và cho con bú.
Liều dùng
Người lớn và trẻ em trên 12: uống 1 viên/ lần, ngày 2 lần.
Trẻ em 6 – 12 tuổi: uống ½ viên/ lần, ngày 2 lần.

Tác dụng phụ
Mệt, nhức đầu, chóng mặt, bí tiểu, khô miệng, rối loạn tiêu hóa, viêm dạ dày, táo bón, viêm tụy, thay đổi huyết học. Thông báo cho Bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.
Thận trọng
Thuốc này có thể gây các phản ứng phụ trên da mặc dù tỉ lệ mắc phải là không cao như: Hội chứng Steven-Jonhson, hội chứng hoại tử da nhiễm độc hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính.
Tương tác thuốc
Không có nghiên cứu nào về tương tác của thuốc.
Bảo quản
Bảo quản trong bao bì kín, tránh ẩm, tránh ánh sáng, ở nhiệt độ dưới 30°C. Để xa tầm tay của trẻ em.
Đóng gói
Hộp 10 vỉ x 10 viên.
Thương hiệu
Meyer-BPC
Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.